Yadda za a magance karkatar da farantin karfe mai launi
Thelauni karfe tayal latsaba makawa za su sami matsaloli iri ɗaya ko wani yayin aikin samarwa.Matsalar da ta fi dacewa ita ce karkatar da farantin karfe mai launi.Da zarar karkacewa ya faru, zai shafi ingancin samarwa da ƙimar cancantar na'urar, don haka dole ne mu san yadda ake gyara waɗannan kurakurai.Bayan dogon bincike da bincike, mun zo da hanyar da za a daidaita wannan matsala: Idan allon kayan aiki yana gudana zuwa dama, muna buƙatar amfani da shingen ƙarfe don rufe kusurwar hagu, ko matsar da abin nadi na dama don daidaitawa. ko wacce axis ta fita daga jeri sai a lallasa ta.Ya kamata abin nadi na sama ya kasance daidai da ƙananan abin nadi.Idan abin nadi na sama ya baci, ƙananan abin nadi ya kamata a baje shi.Ba za a iya canza Uniform da rollers masu simmetrical ba.Idan har yanzu bai yi aiki ba, da farko daidaita sasanninta guda biyu daidai sasanninta na gaba da na baya na launi na tayal ɗin karfen latsa daga babban firam zuwa saman ƙarshen ramin ƙasa a tsayi iri ɗaya, nemo layin don daidaitawa, kuma duba ko gindin gindi yana cikin layi madaidaiciya.A kan layin kwance, daidaita gefen hagu da dama na ƙananan axis don zama a kwance.
Hanyar gyaran gyare-gyare don rashin daidaituwa na farantin karfe mai launi mai launi yana buƙatar samarwa da gwaji na dogon lokaci.Hanyoyi daban-daban na rashin daidaituwa suna da hanyoyin gyara daban-daban, amma abu ɗaya da za a lura shi ne cewa ko na'urar na'ura ce ko wasu sassa, yana buƙatar Daidaita bangarorin biyu.Ta hanyar daidaita ɓangarorin biyu kawai za mu iya kiyaye daidaito kuma siffar samfurin zai kasance na yau da kullun.
Lokacin aikawa: Oktoba-16-2023